- Thần Học Vui
- Giáo Lý Tổng Quan & Diễn Giải
- Chuẩn Bị Hôn Nhân
- Chuyện Vui Chúng Mình
- Có Gì Hay
- Nói Với Em
![[Thần học vui] Giáo lý Tổng quan va Diễn giải - Bài 32: Cánh chung - Một số vấn nạn](https://files.dongten.net/dongten/storage/2025/12/THV-310x165_w300.png?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=d001f6977bd0f695c63c3eb9ee24a3aa0f6463e095c2dd9a0eaa0973d5afa378)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần học vui] Giáo lý Tổng quan va Diễn giải - Bài 32: Cánh chung - Một số vấn nạn
...![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải - Bài 31. Cánh chung-Bản Chất và Nội dung](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/12/THV-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=037bfdf9a9afa026805809001793d797bfca97d3b2a823a4439e7bea6b23b3e1)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải - Bài 31. Cánh chung-Bản Chất và Nội dung
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 30: Các bí tích - Hiệu lực-Ý nghĩa-Điều kiện và Hệ luận việc cử hành](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/12/maxresdefault-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=030408fbc7fc46467f46962349a0d5f899e24eb463381f9878a40212f3bfa296)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 30: Các bí tích - Hiệu lực-Ý nghĩa-Điều kiện và Hệ luận việc cử hành
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 29: Các bí tích, bản chất và nguồn gốc](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/11/THV-2-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=46b885b1235f243459f28a5a0225deeda18307a2ae82ea31467529ce40ba892f)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 29: Các bí tích, bản chất và nguồn gốc
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 28: Mẹ Maria](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/11/THV-1-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=e6e81264b9559c47b9fc2c156e8717bf0055ed2b0c98a353ec2c3100261c6007)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 28: Mẹ Maria
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 27: Giáo Hội-Tiến trình hình thành và bốn đặc tính](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/11/THV-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=c750db4f190264e8cbe3a3f50937f709a4ee3ec2f6f4416fa9fee5fb7dcb836c)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 27: Giáo Hội-Tiến trình hình thành và bốn đặc tính
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 26: Giáo Hội (1) Bản chất và Sứ mạng](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/10/image-300x160.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=9d7e2aff65ef5920823829c7172978f290c0afe3e1ad8a2b8db6e3a0c6b355c6)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 26: Giáo Hội (1) Bản chất và Sứ mạng
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 25: Chúa Thánh Thần trong đời sống của Giáo Hội và của Kitô hữu](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/10/ctt-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=2d5edf420e298fd409063bc6efab3c23a49331fa9e54841630c06e4022ad701f)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 25: Chúa Thánh Thần trong đời sống của Giáo Hội và của Kitô hữu
Chương trình [Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải được đăng vào tối thứ Sáu lúc 20h trên kênh Youtube và trang dongten.net, được đăng lại trê...![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 24: Chúa Thánh Thần - Căn tính và tương quan với Chúa Giêsu](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/09/THV-1-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=5f283cdff243741d05900ee4d14720c130492342aa9058cef5a9c88dd6f20e2c)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 24: Chúa Thánh Thần - Căn tính và tương quan với Chúa Giêsu
Chương trình [Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải được đăng vào tối thứ Sáu lúc 20h trên kênh Youtube và trang dongten.net, được đăng lại trê...![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 23: Đức Giêsu Kitô-Mầu nhiệm phục sinh](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/09/THV-300x169.png?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=efb0325c4937fa67c92fca7f99d600569ee5b86a3e60a838bb168e9c559338c8)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 23: Đức Giêsu Kitô-Mầu nhiệm phục sinh
Khi nói về Phục sinh, chúng ta cần để ý hai chiều kích của biến cố này: Phục sinh vừa là biến cố có tính lịch sử, vừa là biến cố siêu việt. Vậy bài nà...![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 22: Đức Giêsu Kitô-Các mầu nhiệm trong cuộc đời](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/09/THV-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=c46a2433112698613a41a4ba4f4ca915a6ac8e587d945cfb6b4b845f3454bbe1)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 22: Đức Giêsu Kitô-Các mầu nhiệm trong cuộc đời
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 21: Đức Giêsu Kitô - Mầu nhiệm làm người](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/08/21-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=b88402d652509546439844e7d4e72e57855d39ab7b3326647880332e49c6d626)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 21: Đức Giêsu Kitô - Mầu nhiệm làm người
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 20: Đức Giêsu Kitô - Nhân vật lịch sử](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/08/THV-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=ec6fe151f95fc158b5078d16732d002d6cb68a7e0c1d6979c96c1411559edd6c)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 20: Đức Giêsu Kitô - Nhân vật lịch sử
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 19 Nguyên Tội: hậu quả và một số vấn nạn](https://files.dongten.net/dongten/storage/2021/08/19-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=2bb7a8a52f768410c5dde0ea784f4b09ff4cad8824f3354f637f352f895dd913)
Chuyên Đề 4 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 19 Nguyên Tội: hậu quả và một số vấn nạn
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 18 Nguyên Tội: Nguồn gốc giáo lý và Đặc tính](https://files.dongten.net/dongten/storage/2020/08/BG-copy-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=256df8ae6a27f7397437ab1652b3b45925e38baf8dbf649254d474b80ecaf214)
Chuyên Đề 5 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 18 Nguyên Tội: Nguồn gốc giáo lý và Đặc tính
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 17 Sáng Tạo: Con Người (tt)](https://files.dongten.net/dongten/storage/2020/07/BG-copy-1-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=55a927d90477f1aa02cae416c423cb1437330a47ab8e7e47391f90f14ffae370)
Chuyên Đề 5 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 17 Sáng Tạo: Con Người (tt)
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 16. Sáng Tạo: Con Người](https://files.dongten.net/dongten/storage/2020/07/BG-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=cef7c7a3d665da1ba781794bca6a38ad9557a5bacce6a6d2e540c219200bfd7e)
Chuyên Đề 6 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 16. Sáng Tạo: Con Người
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 15. Sáng Tạo: Đặc tính và Nội dung](https://files.dongten.net/dongten/storage/2020/07/BG-copy-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=fa367dd71f60cff9eb31515fa6989dc0e14aa850656a306e540a4dc481d5eb47)
Chuyên Đề 6 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 15. Sáng Tạo: Đặc tính và Nội dung
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 14. Sáng Tạo: Nền tảng Kinh Thánh và Lý do](https://files.dongten.net/dongten/storage/2020/06/BG-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=5fc6d69bfa73de4e6fa623714eac21a0fb9544e0b445082b35cdde93ccefbdd7)
Chuyên Đề 6 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 14. Sáng Tạo: Nền tảng Kinh Thánh và Lý do
![[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 13. Thiên Chúa Ba Ngôi: Hệ luận thần học](https://files.dongten.net/dongten/storage/2020/06/BG-copy-300x169.jpg?X-Amz-Algorithm=AWS4-HMAC-SHA256&X-Amz-Credential=cf834cba-572d-4598-8c21-86275f3840b8%2F20260718%2Fus-east-1%2Fs3%2Faws4_request&X-Amz-Date=20260718T182036Z&X-Amz-Expires=86400&X-Amz-SignedHeaders=host&X-Amz-Signature=393fc1577e66e25e9ca9bc480951d181e8958d82fa1e3230044a6f55b9c4f3ee)
Chuyên Đề 6 năm trước
[Thần Học Vui] Giáo lý tổng quan và diễn giải – Bài 13. Thiên Chúa Ba Ngôi: Hệ luận thần học
1-20 of 44 items
